ในวันที่ 11 พฤศจิกายน 2566 นางเพ็ญนภา กัญชนะ รองเลขาธิการสำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ (ปส.) พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ผู้เชี่ยวชาญ ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ของกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ประจำปี 2566
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ พระราชทานผ้าพระกฐิน เพื่อกระทรวง อว. นำไปถวายพระสงฆ์จำพรรษากาลถ้วนไตรมาส ณ วัดพรหมนิวาส ตำบลท่าวาสุกรี อำเภอพระนครศรีอยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา โดยมีนางสาวศุภมาส อิศรภักดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เป็นผู้รับพระราชทานถวายผ้าพระกฐินพระราชทานและเป็นประธานในพิธี ซึ่งมีคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ จากกระทรวง อว. และประชาชน เข้าร่วมพิธีฯ
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/11/OAP_1999-21_resize-1024x684.jpg)
เผยแพร่โดย : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ โทรภายใน 1110 , 1120