(17 พฤศจิกายน 2566) เวลา 15.00 น. สำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ (ปส.) ร่วมพิธีเคลื่อนขบวนคาราวานวิทยาศาสตร์ อพวช. สู่ภูมิภาค ประจำปี 2566 ณ พิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์ อพวช. ต.คลองห้า อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี โดยมีนางสาวศุภมาส อิศรภักดี รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยผู้บริหาร อพวช. และหน่วยงานพันธมิตรเข้าร่วมพิธีฯ
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/11/oap171166-6.jpg)
เผยแพร่โดย : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ โทรภายใน 1110 , 1120