นายเพิ่มสุข สัจจาภิวัฒน์ เลขาธิการสำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ มอบหมายให้นางเพ็ญนภา กัญชนะ รองเลขาธิการสำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ เป็นประธานในพิธีเปิดการสัมมนาเชิงปฏิบัติการ เรื่อง มาตรการป้องกันการได้รับรังสีสูงของผู้ปฏิบัติงานทางรังสี ในวันที่ 31 มีนาคม 2566 ณ โรงแรมฮอลิเดย์ อินน์ แอนด์ สวีท ระยอง ซิตี้ เซ็นเตอร์ จังหวัดระยอง โดยการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อป้องกันและเก็บข้อมูลการได้รับรังสีของผู้ปฏิบัติงานทางรังสีและการกำหนดมาตรการป้องกันการได้รับรังสีสูงของผู้ปฏิบัติงานทางรังสี โดยมีผู้เข้าร่วมจากสถานประกอบการทางรังสี จำนวนประมาณ 60 คน
![oap 310366 2](https://www.oap.go.th/images/documents/information/news/2023/03/2023-03-31-%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%AA_%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87/oap_310366_2.jpg)
![oap 310366 4](https://www.oap.go.th/images/documents/information/news/2023/03/2023-03-31-%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%AA_%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87/oap_310366_4.jpg)
![oap 310366 3](https://www.oap.go.th/images/documents/information/news/2023/03/2023-03-31-%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%AA_%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87/oap_310366_3.jpg)
![oap 310366 1](https://www.oap.go.th/images/documents/information/news/2023/03/2023-03-31-%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%AA_%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%87/oap_310366_1.jpg)