(19 ตุลาคม 2566) สำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ (ปส.) กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) เข้าร่วมพิธีวางพุ่มดอกไม้ถวายราชสักการะพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราชบรมนาถบพิตร (รัชกาลที่ 9) ในฐานะทรงเป็น “พระบิดาแห่งเทคโนโลยีของไทย” เนื่องใน “วันเทคโนโลยีของไทย” ประจำปี 2566 โดยมี นางเพ็ญนภา กัญชนะ รองเลขาธิการสำนักงานปรมาณูเพื่อสันติ ผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ ปส. เข้าร่วมพิธีวางพุ่มดอกไม้และถวายราชสักการะ ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหามงกุฎ พระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวพระสยามเทวมหามงกุฎวิทยามหาราช (รัชกาลที่ 4 ) กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม ถนนพระรามที่ 6 เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/10/oap_1910066-2_resize-300x200.jpg)
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/10/oap_1910066-6-300x200.jpg)
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/10/oap_1910066-4-300x200.jpg)
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/10/oap_1910066-3-300x200.jpg)
![](https://www.oap.go.th/wp-content/uploads/2023/10/oap_1910066-5-1024x684.jpg)
เผยแพร่โดย : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ โทรภายใน 1110 , 1120